![เทศกาลว่าวพัทยา 2024](https://www.b2hotel.com/wp-content/uploads/2024/02/pattaya-international-kite-on-the-beach-2024-1.jpg)
ปักหมุดรอได้เลย 1 ปีมีครั้งเดียวเท่านั้นกับเทศกาลว่าวนานาชาติพัทยาที่กำลังจะมาโชว์ความคิวต์บนชายหาดพัทยาอีกครั้ง งานเริ่มตั้งแต่วันที่ 22 – 26 กุมภาพันธ์ 2567 ณ ชายหาดเมืองพัทยา หน้าศูนย์การค้าเซ็นทรัล พัทยา โดยในปีนี้ต้องบอกเลยว่าจัดเต็มความน่ารักด้วยว่าวจากหลากหลายประเทศ เช่น ฝรั่งเศส โคลอมเบีย และเยอรมนี โดยมีพื้นหลังเป็นท้องฟ้าและท้องทะเลเมืองพัทยาสุดอลังการ รับรองความประทับใจที่ทุกคนจะได้ภาพสวย ๆ กลับไปอย่างแน่นอน นอกจากนี้ยังมีกิจกรรมอื่น ๆ ไม่ว่าจะเป็น Workshop Painting ฟรี ! และอีเวนต์อื่น ๆ มากมายที่น่าสนใจอีกเพียบ
เทศกาลว่าวนานาชาติ บนชายหาดพัทยา
Pattaya International Kite On The Beach 2024 @Central Pattaya ว่าวนานาชาติจากทั่วโลกบนชายหาดพัทยากว่า 1 กิโลเมตร เทศกาลที่จะมาสร้างสีสันให้นักท่องเที่ยวและคนในพื้นที่อีกครั้ง ภายในงานทุกท่านจะได้พบกับความอลังการของว่าวหลากหลายรูปแบบจากหลายประเทศทั่วโลก ได้เก็บความประทับใจไปกับเฟรมภาพที่มีว่าวการ์ตูนและวิวชายหาด ช้อปสินค้าว่าว Kite’s market อิ่มท้องไปกับ Thai market ช้อปของไทยทั้งของกินของใช้ กว่า 50 ร้านค้า ลานกิจกรรม Sunken และ ชั้น G ภายในศูนย์การค้าเซ็นทรัล พัทยา รวมไปถึงกิจกรรมอื่น ๆ อีกมากมาย
![Pattaya International Kite On The Beach 2024 @Central Pattaya](https://www.b2hotel.com/wp-content/uploads/2024/02/pattaya-international-kite-on-the-beach-2024-1024x1024.jpg)
นอกเหนือจากความน่ารักของว่าวลอยฟ้า ยังมีโชว์พิเศษเป็นการแสดงว่าวยักษ์ และการแสดงว่าว LED จากนักบินกว่า 10 ประเทศทั่วโลก อาทิ เยอรมัน ฝรั่งเศส โคลัมเบีย อิตาลี ออสเตรเลีย การแสดงว่าว Inflatable หลายร้อยตัว จัดแสดงบนชายหาดพัทยากว่า 1 กม.
เก็บทุกโมเมนต์ความประทับใจใกล้งาน ‘ว่าวนานาชาติพัทยา 2567’ จองที่พักโรงแรมบีทู ในราคาเริ่มต้นเพียงหลักร้อย
พักใกล้ชายหาดพัทยากลาง 2 กม. ที่โรงแรมบีทู พัทยาใต้ พรีเมียร์
![ที่พักราคาประหยัดใกล้ชายหาดพัทยากลาง](https://www.b2hotel.com/wp-content/uploads/2024/02/b2-south-pattaya.jpg)
โรงแรมบีทู พัทยาใต้ พรีเมียร์ เรามีทั้งหมดสองตึกใหญ่ที่มีจำนวนห้องพักพร้อมรองรับนักท่องเที่ยวจำนวนมาก ตอบโจทย์นักท่องเที่ยวทุกกลุ่มทั้งมาเป็นคู่ กลุ่มเพื่อน หรือครอบครัว โรงแรมของเราใกล้ชายหาดพัทยากลางเพียง 2 กิโลเมตร (10 นาที) สามารถเข้าพักได้ตั้งแต่ 2 – 4 ท่าน ด้วยห้องพักขนาดกว้างทั้งหมด 6 ประเภท ได้แก่ ซูพีเรียร์, ซูพีเรียร์ พรีเมียร์, ดีลักซ์, ดีลักซ์ พรีเมียร์, จูเนียร์ สวีท สิ่งอำนวยความสะดวกครบครัน ที่จอดรถกว้างขวาง เลือกพักใกล้งานกับเราเพื่อความสะดวกต่อการเดินทางของท่านที่นี่
ที่พักติดหาดจอมเทียน และใกล้ชาดหาดพัทยากลาง โรงแรมบีทู จอมเทียน พัทยา บูติค แอนด์ บัดเจท
![ที่พักหาดจอมเทียน ใกล้งานว่าวนานาชาติพัทยา](https://www.b2hotel.com/wp-content/uploads/2024/02/b2-jomtien-pattaya.jpg)
ด้วยที่พักบนโลเคชันที่ให้ทุกท่านได้เพลิดเพลินกับวิวชายหาด โรงแรมบีทู จอมเทียน พัทยา บูติค แอนด์ บัดเจท ติดหาดจอมเทียน 1 กม. ใกล้ชายหาดพัทยากลาง 10 กม. ด้วยเหตุผลของทำเลที่เอื้ออำนวยต่อการท่องเที่ยวงานเทศกาลว่าวนานาชาติพัทยา ประกอบกับสภาพแวดล้อมและสภาพอากาศดี ๆ บริเวณรายรอบโรงแรม จึงเหมาะอย่างมากกับการเป็นตัวเลือกที่พักสำหรับการเดินทางมาเก็บเกี่ยวความรู้สึกดีและความประทับใจในวันหยุดสุดสัปดาห์ เพลิดเพลินกับห้องพักทั้งหมด 80 ห้องและตัวเลือกห้องพักมากกว่า 6 ประเภท ได้แก่ ซูพีเรียร์, ซูพีเรียร์ พรีเมียร์, ดีลักซ์, ดีลักซ์ พรีเมียร์, ลักชัวรี การ์เด้นวิว, ลักชัวรี ซีวิว ไม่ว่าทริปนี้จะมาพักผ่อนกับเพื่อน แฟน หรือครอบครัว เลือกพักกับโรงแรมของเราในราคาเริ่มต้นเพียง 720 บาท/คืน ใช้เวลาพักผ่อนได้อย่างเต็มที่ พร้อมรับลมทะเลได้แบบจุใจกับราคาห้องพักที่ดีที่สุดที่โรงแรม B2 จอมเทียน
โรงแรมบีทู ซีวิว พัทยา บูติค แอนด์ บัดเจท
![โรงแรมพัทยาราคาถูก ใกล้ชายหาดพัทยากลาง ใกล้เซ็นทรัล](https://www.b2hotel.com/wp-content/uploads/2024/02/b2-sea-view-pattaya.jpg)
ใกล้สถานที่จัดงานว่าวนานาชาติพัทยา ‘Pattaya International Kite On The Beach 2024’ อีกแห่งต้องยกให้โรงแรมบีทู ซีวิว พัทยา บูติค แอนด์ บัดเจท ไปศูนย์การค้าเซ็นทรัล พัทยาเพียง 13 กม. มากี่ท่านก็พักกับเราได้ พร้อมรองรับนักท่องเที่ยวในช่วงวันหยุดมากกว่า 65 ห้อง ด้วย 9 ประเภทห้องพัก ได้แก่ ซูพีเรียร์ การ์เด้นวิว, ซูพีเรียร์ พรีเมียร์ การ์เด้นวิว, ซูพีเรียร์ พรีเมียร์ ซีวิว, ดีลักซ์ การ์เด้นวิว, ดีลักซ์ พรีเมียร์ การ์เด้นวิว, ดีลักซ์ พรีเมียร์ ซีวิว, ลักซัวรี การ์เด้นวิว, ลักซัวรี พรีเมียร์ การ์เด้นวิว, ลักซัวรี พรีเมียร์ ซีวิว มาค้างคืนหลายวันยิ่งได้สัมผัสอากาศดี แล้วมาพบกัน 22 – 26 ก.พ.นี้!